Khóa tu
Báo cáo tổng kết khóa "Bồi dưỡng đạo hạnh" lần 8
- Ban Thư ký
- | Thứ Tư, 08:24 17-09-2014
- | Lượt xem: 4470
Khóa tu học BỒI DƯỠNG ĐẠO HẠNH lần thứ 8 dành cho Sa-di, Sa-di-ni và tập sự được tổ chức từ ngày 26/07 đến 07/08 Giáp Ngọ (nhằm 21 đến 31/08/2014) tại TX. Ngọc Trung, thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai. Thay mặt Ban Thư ký khóa tu, xin báo cáo tổng kết khóa tu
Chương trình hội thảo “Thiền và sức khỏe”
- Viên Anh
- | Thứ Ba, 11:54 09-09-2014
- | Lượt xem: 4686
Tối ngày 07/9/2014, tại đạo tràng Tịnh xá Ngọc Đăng (Q. Bình Thạnh) đã diễn ra chương trình "Tâm Thiền số 4" với chủ đề “Thiền và sức khỏe”. Chương trình dưới sự hướng dẫn của Đại đức Giác Phước và Đại đức Minh Huệ và sư Minh Ký.
Cảm tưởng của hành giả khóa "Bồi dưỡng đạo hạnh" lần 8 - nhóm 1
- Hành giả khóa tu lần 8
- | Thứ Ba, 06:31 09-09-2014
- | Lượt xem: 7304
Cảm tưởng chư hành giả tham dự khóa “Bồi dưỡng đạo hạnh” lần 8 cho các Sa-di, Thức-xoa-ma-na, Sa-di-ni và tập sự trong Giáo đoàn III.
Lễ Tạ pháp khóa "Bồi dưỡng đạo hạnh” của Giáo đoàn III lần thứ 8
- Ngọc Chơn
- | Thứ Ba, 02:36 02-09-2014
- | Lượt xem: 3971
Sáng mùng 07 tháng 08 năm Giáp Ngọ tại đạo tràng TX. Ngọc Trung thị xã An khê đã long trọng diễn ra lễ Tạ pháp khóa "Bồi dưỡng đạo hạnh” lần thứ 8 do GĐ. III tổ chức. Dưới sự chứng minh của HT. Giác Tần, HT. Giác Thuận, TT. Giác Trí...
Gia Lai: Tịnh xá Ngọc Túc tổ chức Khóa tu Báo Ân và Lễ Dâng y Ca-sa
- Ngọc Chơn
- | Thứ Hai, 00:23 04-08-2014
- | Lượt xem: 3697
Cứ mỗi độ Vu Lan về, chúng con chạnh lòng nhớ đến công ơn sinh thành dưỡng dục cao dày của Cha mẹ. Học theo hạnh của Ngài Đại Hiếu Mục Kiền Liên, nhờ oai thần Tam Bảo với Pháp Vu Lan Bồn là phương pháp Báo Ân báo hiếu thù thắng hơn các pháp.
Khóa tu ở Học viện PGVN TP.HCM, xã Lê Minh Xuân
- Bảo Toàn
- | Thứ Hai, 03:04 07-07-2014
- | Lượt xem: 4390
Sáng hôm qua 6-7, khoá tu thường kỳ 1 tháng 2 lần ở Học viện Phật giáo VIệt Nam tại TPHCM - cơ sở thuộc xã Lê Minh Xuân, huyện Bình Chánh, TP.HCM do HT.Thích Giác Toàn, Phó Viện trưởng Thường trực đảm trách đã diễn ra trang nghiêm.
Khóa tu “Tâm tĩnh lặng” tại Hạ trường Ni giới Giáo đoàn III
- Ngọc Chơn
- | Thứ Hai, 06:49 30-06-2014
- | Lượt xem: 3891
Sáng nay tại tịnh nghiệp đạo tràng an cư Tịnh xá Ngọc Trung thị xã An Khê tỉnh Gia Lai đã khai mạc khóa tu “tâm tĩnh lặng” trong 7 ngày: từ mùng 03 đến 09-06-năm Giáp Ngọ. Khóa tu diễn ra dưới sự chứng minh của HT. Giác Tầng, ĐĐ. Giác Hoàng.
TP.HCM: Hội đàm và khóa tu thiền dành cho tuổi trẻ
- Viên Anh
- | Thứ Hai, 10:12 21-04-2014
- | Lượt xem: 4670
Chiều ngày 20/4/2014, tại Đạo tràng tịnh xá Ngọc Đăng đã diễn ra khóa tu dành cho các bạn trẻ với chuyên đề “Tâm Thiền”, dưới sự chứng minh, hướng dẫn của Đại đức Giác Phước, trụ trì tịnh xá Ngọc Đăng, Đại đức Minh Huệ, Đại đức Giác Nhường và các bạn trẻ, quý vị Phật tử.
Chùm ảnh về Khóa tu Truyền thống lần thứ 13
- Ban Biên tập
- | Thứ Tư, 05:09 16-04-2014
- | Lượt xem: 7811
Đây cũng là nhân duyên mà chư Tôn đức Hệ phái đã kiến lập khóa tu truyền thống Giới Định Tuệ. Đến nay đã trải qua 13 khóa, và khóa thứ 13 được tổ chức tại Tịnh xá Ngọc Liên - Bạc Liêu đã kết thúc vào ngày 13-3- Giáp Ngọ.
Khóa tu của Phật tử Hệ phái Khất sĩ tại Học viện mới
- Pháp Chơn
- | Thứ Ba, 07:12 15-04-2014
- | Lượt xem: 4219
Từ sáng sớm ngày 13 tháng 4 năm 2014, hơn 300 Phật tử một số các đạo tràng đã vâng theo lời chỉ dạy của chư Tôn đức lãnh đạo Học viện Phật giáo Việt Nam tại TP. Hồ Chí Minh đến tham dự khóa tu học buổi sáng tại Học viện mới tại huyện Bình Chánh đang trong giai đoạn thi công.



